สอบถามเรื่องการปรับหน้าบอร์ดกับใส่ลิงค์โฆษณาครับ

ทุกเรื่องเกี่ยวกับ phpBB2 การติดตั้ง mod ปัญหาการใช้งาน การปรับแต่ง
ข่าวคราว การ อัพเกรด template

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
blackhunter
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

สอบถามเรื่องการปรับหน้าบอร์ดกับใส่ลิงค์โฆษณาครับ

โพสต์ โดย blackhunter »

หน้าเว็บบอร์ดของผมมันเล็กไปครับ ไม่ทราบว่าจะขยายหน้าเว็บบอร์ดต้องทำยังไงบ้างหรอครับ

และตรงส่วนหัวเว็บบอร์ด พื้นที่ว่างๆตรงข้างโลโก้อ่ะครับ จะใส่ลิ้งค์โฆษณาหรือรูปภาพตรงนั้นต้องทำยังไงบ้าง

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องการปรับหน้าบอร์ดกับใส่ลิงค์โฆษณาครับ

โพสต์ โดย phpbb »

อัพมาใช้ phpbb3 ดีกว่าครับ
blackhunter เขียน:หน้าเว็บบอร์ดของผมมันเล็กไปครับ ไม่ทราบว่าจะขยายหน้าเว็บบอร์ดต้องทำยังไงบ้างหรอครับ

และตรงส่วนหัวเว็บบอร์ด พื้นที่ว่างๆตรงข้างโลโก้อ่ะครับ จะใส่ลิ้งค์โฆษณาหรือรูปภาพตรงนั้นต้องทำยังไงบ้าง

ขอบคุณครับ
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
F0rG0ttenZ0ne

Re: สอบถามเรื่องการปรับหน้าบอร์ดกับใส่ลิงค์โฆษณาครับ

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

phpbb เขียน:อัพมาใช้ phpbb3 ดีกว่าครับ
blackhunter เขียน:หน้าเว็บบอร์ดของผมมันเล็กไปครับ ไม่ทราบว่าจะขยายหน้าเว็บบอร์ดต้องทำยังไงบ้างหรอครับ

ขอบคุณครับ
เห็นด้วยครับ เพราะเวอร์ชัน 2 หาคนใช้ได้น้อยมากแล้วครับ เวลามีปัญหา จะหาคนแนะนำได้ยากหน่อย

แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ คงต้องลองค้นดูจากเวบผู้พัฒนาครับ ถ้าจำไม่ผิดเวอร์ชันสองจะเป็น .tpl ส่วนไฟลหลักๆน่าจะเหมือกกัน คือพวก header

footer ให้ลองไล่ code ดูครับว่าอะไรอยุ่ตรงไหน ผมคงแนะนำได้แค่นี้ต้อง ขออภัยด้วยเพราะว่าทิ้งเวอร์ชัน 2 ไปได้ 2 -3 ปี แล้ว จำรายละเอียดไม่ได้แล้วครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง