การสร้างหมวดหมู่ของบอร์ด

คู่มือการติดตั้ง และ วิธีใช้งาน phpBB Video สอนการใช้งาน การติดตั้ง สอน ติดตั้ง Mod

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

กฎการใช้บอร์ด
ห้ามถามที่บอร์ด นี้นะครับ ไว้สำหรับ เป็นแหล่งข้อมูล ไม่ต้องถามในหมวดนี้นะครับเพราะจะไม่มีใครตอบ
ตอบกลับโพส
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

การสร้างหมวดหมู่ของบอร์ด

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

สำหรับท่านที่ต้องการสร้างหมวดหมู่ อ่านจากกระทู้เก่าๆแล้วยังไม่เข้าใจผมสรุปมาให้ใหม่นะครับ
ง่ายๆเหมือนเดิมเน้น copy permission จากของเดิม ถ้าต้องการแก้ไข permission นอกเหนือจากนี้สามารถเข้าไปแก้ไขได้ในภายหลังตามต้องการครับ

ขั้นตอนมีดังนี้ครับ log in เข้า

โค้ด: เลือกทั้งหมด

acp ---> บอร์ดและหมวดหมู่  --> จัดการเว็บบอร์ด
รูปภาพ

คลิ้กสร้างเวปบอร์ด

รูปภาพ

เลือกค่าตามตัวเลขเลยนะครับ ตรงเลข 4 ต้อง copy permission จากหมวดมู่เดิมนะครับ ตั้งค่าแล้วจะได้

รูปภาพ

คลิ้กที่ 5 หรือ 6

รูปภาพ

สร้างหมวดหมู่เสร็จแต่ยังไม่มีหมวดหมู่แสดงที่หน้าเวปนะครับเราต้องทำการสร้างหัวข้อก่อน
ดูขั้นตอนการสร้างได้จาก
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=25&t=4683" onclick="window.open(this.href);return false;

เมื่อสร้างเสร็จแล้วจะได้หัวข้อในหมวดหมู่เพิ่มขึ้นมา

รูปภาพ

ไปที่หน้า index แล้ว refresh ดูครับจะได้

รูปภาพ

จะได้หมวดหมู่ที่สามารถใช้งานได้ตามปรกติครับ :-D
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

Re: การสร้างหมวดหมู่ของบอร์ด

โพสต์ โดย sazukia007 »

งืมงืม
ubonzone
phpBBThailand Newbie

โพสต์ โดย ubonzone »

ขอบคุณครับ
razenman

โพสต์ โดย razenman »

1.ทำไม ทำตามแล้วไม่ขึ้นครับ
2. รบกวนแนะนำ phpbb version ที่ใช้แล้วเสถียรๆ หน่อยครับ เพื่อนๆ
ตอบกระทู้คุณภาพน้อยกว่า 20 กระทู้ ห้ามลงลิงค์ที่ลายเซ็นต์
swk317
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย swk317 »

ขอบคุณมากๆครับ
malongdoo
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

โพสต์ โดย malongdoo »

อิอิ ในที่สุดก็ตามหาจนเจอ ติดปัญหาพอดี...
ขอบพระคุณมากค่ะ ^^
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง