วิธีการติดข่าวหน้าเว็บบอร์ด

คู่มือการติดตั้ง และ วิธีใช้งาน phpBB Video สอนการใช้งาน การติดตั้ง สอน ติดตั้ง Mod

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

กฎการใช้บอร์ด
ห้ามถามที่บอร์ด นี้นะครับ ไว้สำหรับ เป็นแหล่งข้อมูล ไม่ต้องถามในหมวดนี้นะครับเพราะจะไม่มีใครตอบ
ตอบกลับโพส
banksanti
phpBBThailand Newbie
ติดต่อ:

วิธีการติดข่าวหน้าเว็บบอร์ด

โพสต์ โดย banksanti »

จากนั้นก็เข้าผู้ดูแลระบบคับ ACP -> กระทู้และหัวข้อ -> BBCODE -> เพิ่ม bbcode

นำโค้ดด้านล่างนี้ไปไว้ที่ bbcode จะช่องแรกน่ะคับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

[news]{TEXT}[/news]
จากนั้นก็นำโค้ดนี้ไว้ช่องที่สองน่ะคับ (โค้ดด้านล่างเป็นโค้ดข่าวคับ สำหรับใครที่มีแล้วก็ใส่แทนช่องนี้ไปเลยคับ)

<iframe src='http://www.konmun.com/newsdays/index.php' width='300' height='400'  frameborder='0' scrolling='no' ></iframe>    

จากนั้นก็ก็นำโค้ดนี้ไปไว้ในช่อง Helpline:

news: [news]news username[/news]
จากนั้นก็เพิ่มน่ะคับ ก็เป็นอันจบ

เสร็จแล้วก็นำโค้ดนี้ไปไว้ในบอร์ดของเราน่ะคับ คือ คำอธิบายบอร์ดน่ะคับ

[news]By banksanti[/news]
talar

Re: วิธีการติดข่าวหน้าเว็บบอร์ด

โพสต์ โดย talar »

ว่าง ๆ จะลองทำดูนะครับ ถ้าได้จริงละก็สุดยอดแน่ ๆ
gmnewss.co.cc
phpBBThailand Jr. Member

Re: วิธีการติดข่าวหน้าเว็บบอร์ด

โพสต์ โดย gmnewss.co.cc »

ติด google adsense ได้ยังไงหรอครับ
sazukia007
phpBBThailand Super Hero Member
phpBBThailand Super Hero Member

โพสต์ โดย sazukia007 »

อืม ขอบคุณคับ
swk317
ติดต่อ:

โพสต์ โดย swk317 »

ขอบคุณมากๆครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง