ภาษาไทย สำหรับ phpbb3.0.5 มาแล้วครับ

Download ไฟล์ภาษาไทยสำหรับ phpBB3 รูปปุ่มต่างๆ ของ phpBB3 Styles ใครทำรูป แปลง template แล้ว อยากแจกเพื่อนๆ เชิญบอร์ดนี้ รวมทั้งภาษาไทยของ mod ต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

กฎการใช้บอร์ด
ห้ามตั้งกระทู้ถามที่หมวดนี้ครับนะครับ หมวดนี้ มีไว้แจกอย่างเดียว
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

ภาษาไทย สำหรับ phpbb3.0.5 มาแล้วครับ

โพสต์ โดย phpbb »

แนบไฟล์
th_305.zip
นับไปทับตัวเก่าได้เลย
หรือติดตั้งใหม่ก็ใช้ตัวนี้ได้เลยนะ
(190.03 KiB) ดาวน์โหลด 4158 ครั้ง
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
ibooo
phpBBThailand Newbie

Re: ภาษาไทย สำหรับ phpbb3.0.5 มาแล้วครับ

โพสต์ โดย ibooo »

downlad มาแล้วครับ ไม่ทราบว่าติดตั้งอย่างไรครับ มือใหม่จริงๆ

ขอบคุณครับ
jim_no1
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

Re: ภาษาไทย สำหรับ phpbb3.0.5 มาแล้วครับ

โพสต์ โดย jim_no1 »

ตัวนี้เป็น install หรือ upgrade ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย jim_no1 เมื่อ 30 ก.ย. 2009, 00:25, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

จากที่เคยดาวน์โหลดไปใช้ผมว่ามันยังไม่ครบครับ ใครที่ต้องการติดตั้ง MOD เพิ่มบางทีอาจเจอ Error บางตัวเพราะมันหาตัวแปรไม่เจอครับ
ผมเพิ่มเติมแล้วแต่แอทแทคไฟล์ไมไ่ด้ มาแปะให้แล้วกันนะครับ ส่วนผู้ดูแลถ้าเพิ่มไปในไฟล์แล้วลบข้อความผมทิ้งได้เลยครับจะได้ไม่รกบอร์ด

สำหรับคนที่ยังไม่ได้เพิ่มนะครับ เิปิดไฟล์ language/th/common.php

หา

โค้ด: เลือกทั้งหมด

'HIDDEN_USERS_ONLINE'		=> 'ซ่อน %d ท่าน',
เพิ่มสองตัวนี้เข้าไปนะครับตรงไหนก็ได้แล้วแต่สะดวกแต่ที่ให้หาตรงนี้เพราะคิดว่ามันอยุ่กลุ่มเดียวกันจะต่อท้ายหรือจัดระเบียบอย่งไรก็ตามสบายเลยส่วนคำแปลจะใช้ตามนี้หรือจะแปลใหม่ก็ตามสะดวกเหมือนกันครับ

'HIDDEN_USERS_ZERO_TOTAL_AND'	=> 'ไม่มีผู้ซ่อนตัว และ ',	
'HIDDEN_USER_TOTAL_AND'			=> '%d ซ่อนตัว และ',
หา

'REG_USERS_TOTAL'			=> 'สมาชิก %d ท่าน ',
เพิ่ม

'REG_USERS_TOTAL_AND'		=> 'สมาชิก %d ท่าน และ ',
'REG_USERS_ZERO_TOTAL_AND'	=> 'ไม่มีผู้ใช้งานที่เป็นสมาชิกและ, ',
'REG_USER_TOTAL_AND'		=> 'สมาชิก %d ท่าน และ ',
เซฟแล้วก็ รีเฟรช template ครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
F0rG0ttenZ0ne

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ถ้าไฟล์ภาษาไทยไม่สมบูรณ์จะมี error [warning] ออกมาแบบนี้ครับ
แนบไฟล์
ไฟล์ language/th/common.php ไม่สมูรณ์
ไฟล์ language/th/common.php ไม่สมูรณ์
thai_lang_error.jpg (11.99 KiB) เปิดดู 17833 ครั้ง
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
MonTy
ติดต่อ:

โพสต์ โดย MonTy »

ขอบคุณมากครับ :-D
"ชาติเสือต้องไว้ลาย ชาติชายต้องไว้ฝีมือ"
swk317
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย swk317 »

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ :-D :-D
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง