รีวิวทดสอบ ครีมกันแดดผิวกาย ทาตัวสุดฮิต 3 ตัว

ถ้าเว็บบอร์ดของท่านเกี่ยวกับ สุขภาพและความสามารถ สามารถแนะนำไว้ในหมวดนี้ ไม่ว่าจะเป็น Alternative, Beauty, Dentistry, Fitness & Nutrition, Medical, Pharmaceuticals ท่านสามารถลงได้ในหมวดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
นาตาลี มันแกว
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

รีวิวทดสอบ ครีมกันแดดผิวกาย ทาตัวสุดฮิต 3 ตัว

โพสต์ โดย นาตาลี มันแกว »

รูปภาพ

มีใครชอบโดนเพื่อน “เผา” มั้ยคะ 555+ แต่เราแย่กว่านั้นค่ะโดน “แดด” เผา !!!! ร้อนสุด ดำสุด เรื่องแดดประเทศเราเนี่ย ไม่ต้องพูดเยอะค่ะ รู้ ๆ กันอยู่แล้วว่าแรงขนาดไหน ถึงขั้นทำให้มีความเสี่ยงเป็นโรคทางผิวหนังได้เลยนะคะ ต่อให้จะใส่เสื้อแขนยาวออกไปข้างนอก ใส่หมวก กางร่มด้วยก็เถอะ ถามว่าเอาอยู่มั้ย ปกป้องได้จริงหรือเปล่า ก็ไม่มั่นใจจะตอบ แต่ที่มั่นใจสุด ๆ ต้องยกให้ครีมกันแดดผิวกาย เพราะเป็นสิ่งสำคัญที่สามารถป้องกันผิวจากการโดนแดดถูกทำร้าย อีกทั้งยังช่วยป้องกันไม่ให้เกิดฝ้าหรือริ้วรอยที่ตามมาได้อีกด้วย
วันนี้เรามีแบบทดสอบของสาว ๆ ที่เผชิญกับปัญหาเหล่านี้มาให้ดูกันว่าครีมกันแดดตัวไหนเลิศสุดถือเป็นการช่วยตัดสินใจใรการเลือกครีมกันแดดไปในตัวนะคะ โดยเราเตรียมครีมกันแดดผิวกายทาตัวสุดฮิตในท้องตลาดจำนวน 3 ตัวมาให้สาว ๆ ทดสอบไปพร้อมกัน ไปดูกันเลย!!
• Biore UV Anti-Pollution Body Care Serum Intensive White SPF50+ PA+++ : กันแดดยอดฮิตของสาว ๆ สูตร Intensive White หอมด้วยกลิ่นส้มยูซุ พร้อมทั้งปกป้องผิวจากมลภาวะ
• Nivea Daily Protect Whitening Sun Body Serum : เซรั่มครีมกันแดดผิวกาย ฟื้นฟูผิวคล้ำเสียให้กระจ่างใส ด้วยวิตามินซีสูงขึ้นถึง 50% ซึบซาบไว สามารถใช้ได้ทุกวัน
• Banana Boat Ultra Protect Sunscreen : โลชั่นปกป้องแสงแดดที่มีส่วนผสมของว่านหางจระเข้ พร้อมช่วยปกป้องผิวจากการเผาไหม้ของแสงแดดถึง 50 เท่า

รูปภาพ

ก่อนทำการทดสอบ เราให้สาว ๆ ทำแบบสอบถามเกี่ยวกับ "ครีมกันแดดผิวกาย" ที่ตรงใจเธอที่สุด โดยจะมีคุณสมบัติกันแดดต่าง ๆ ให้เลือก ผลออกมาพบว่า สาว ๆ ให้ความสำคัญกับเนื้อของผลิตภัณฑ์ต้องซึมซาบเร็ว ทำให้ผิวดูเป็นธรรมชาติไม่ขาวลอย เมื่อโดนน้ำและเหงื่อก็ไม่ละลาย ในขณะเดียวกัน ก็ต้องป้องกันแสงแดดได้ต่อเนื่องยาวนานตลอดทั้งวัน แล้วถ้า ฟื้นฟูให้ผิวขาวขึ้นอย่างสม่ำเสมอด้วย ก็น่าจะดี
Test 1 : การทดสอบเนื้อผลิตภัณฑ์ และคุณสมบัติการซึมเข้าผิว
Test 2 : การทดสอบเมื่อผลิตภัณฑ์ครีมกันแดดโดนน้ำหรือเหงื่อ
Test 3 : การทดสอบเรื่องกลิ่นของผลิตภัณฑ์
ผลลัพธ์ออกมาแบบนี้ แล้วใน 3 ขวด สาว ๆ จะเลือกขวดไหนคู่ใจในร้อนนี้กันล่ะ?

รูปภาพ

• มาย : "มายขอเลือก "Banana Boat" ค่ะ ตัวนี้แม้จะเนื้อหนาหนักและเกลี่ยยากไปสักนิด แต่ก็ให้ความรู้สึกเหมือนทากันแดดจริง ๆ มากกว่าตัวอื่น ๆ น่าจะช่วยปกป้องผิวจากแดดให้ไม่เป็นสองสีได้ค่ะ"
• แพรว : "แพรวเลือก "NIVEA" ค่ะ เพราะมันทาง่ายและซึมเร็ว ทำให้ผิวชุ่มชื้นด้วย แถมได้ปริมาณเยอะกว่าในราคาที่ใกล้เคียงกัน มีส่วนผสมที่ช่วยเรื่องฟื้นฟูผิวให้ขาวขึ้นอย่างสม่ำเสมอด้วย ตอบโจทย์ทั้งประสิทธิภาพและเงินในกระเป๋าค่ะ"
• เจนนี่ : "เจนนี่ขอเลือก "NIVEA" เหมือนกันค่ะ เพราะซึมไว สบายผิว สามารถทาได้ทุกวัน เหมือนได้บำรุงผิว จริง ๆ ไม่ชอบรุ่นขวดนะคะ แต่รุ่นหลอดนี้โอเคมาก ราคาก็ดี ทาตรงขาตรงเท้าก็น่าจะไม่เหนอะหนะ น่าจะแก้ปัญหาผิวสองสีได้ดีค่ะ
และนี่ก็คือ Blind Test ที่เรานำมาฝากกันในวันนี้ น่าจะช่วยให้เพื่อน ๆ เลือกครีมกันแดดผิวกาย ขวดใหม่คู่ใจกันได้ไม่มากก็น้อยนะคะ
สำหรับ Blind Test ครั้งหน้าเราจะทดสอบอะไรกัน อย่าลืมติดตามกันน้า

ขอบคุณข้อมูลรีวิวดีๆจาก https://www.cosmenet.in.th/cosme-intren ... ily-ที่สุด
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง