รีวิวผลิตภัณฑ์ล้างหน้า สูตรรักษาสิว สำหรับผิวแพ้ง่าย

ถ้าเว็บบอร์ดของท่านเกี่ยวกับ สุขภาพและความสามารถ สามารถแนะนำไว้ในหมวดนี้ ไม่ว่าจะเป็น Alternative, Beauty, Dentistry, Fitness & Nutrition, Medical, Pharmaceuticals ท่านสามารถลงได้ในหมวดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
นาตาลี มันแกว
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member

รีวิวผลิตภัณฑ์ล้างหน้า สูตรรักษาสิว สำหรับผิวแพ้ง่าย

โพสต์ โดย นาตาลี มันแกว »

รูปภาพ

สวัสดีค่ะ วันนี้มาพบกับปุ๋มอีกแล้วนะคะ วันนี้ก็เหมือนทุกครั้งค่ะ ปุ๋มชอบมีอะไรมาบอกต่อเพื่อนๆเสมอ แต่วันนี้ขอพิเศษขึ้นมานิดนึง เพราะปุ๋มอยากมาแนะนำจริง ๆ สำหรับคนที่เป็นสิว ผิวแพ้ง่ายแล้วอยากเริ่มรักษาด้วยการดูแลที่ต้นเหตุของการเกิด ไม่ว่าจะเป็นผิวหน้าที่ล้างไม่สะอาดหลังต้องเจอทั้งมลภาวะ ฝุ่น ควัน หรือพวกเครื่องสำอางต่างๆ
เข้าเรื่องเลยนะคะ ปุ๋มกำลังพูดถึง คลีนเซอร์ล้างหน้า ที่ช่วยรักษาสิวได้ด้วย พอดีลองใช้ละรู้สึกสิวที่เป็นตอนรอบเดือนมันยุบไวดีค่ะ อยากมาแนะนำสาวๆกัน ตัวนี้มีชื่อว่า Oxe’cure acne oil control cleanser จ้า

รูปภาพ

รูปภาพ

เนื้อผลิตภัณฑ์เป็นคล้าย ๆ เจลล้างหน้าสีใส ๆ แต่ตัวนี้จะเหลวหน่อย หลังล้างผิวไม่แห้งเกินด้วยค่ะ พอล้างจะรู้สึกสบายผิวสดชื่นดีค่ะตัวนี้สามารถล้างได้ทั้งหน้า และถ้าใครเป็นสิวที่หลัง ก็ใช้ได้นะคะ ตัวนี้เขาจัดว่าเป็นผลิตภัณฑ์รักษาสิว สำหรับผิวแพ้ง่าย มี 2 ขนาด 35 ml 95บาท ,และ 75ml 185 บาท ค่ะ ปุ๋มซื้อแบบ ขนาดเล็กมาทดลองก่อน ใช้แล้วชอบค่ะ

ซึ่งคุณสมบัติ ที่สาว ๆ หนุ่ม ๆ ตามหาเลยค่ะ คือช่วยรักษาสิวอักเสบ ฆ่าเชื้อแบคทีเรียสาเหตุที่ทำให้เกิดสิวใหม่ สิวผดผื่นค่ะ นอกจากนี้ยังบรรเทาอาการคันตามผิวหนังได้ดีอีกด้วย
สำหรับวันนี้ปุ๋มก็มารีวิวเพียงเท่านี้ ใครที่กำลังมองหาอยู่ หรือชอบในตัวคุณสมบัติก็ไปหาซื้อมาลองดูกันได้นะคะ ราคาและคุณสมบัติเขามาเหนือจริง ๆ เหมาะสำหรับคนที่เป็นสิวผิวบาง ผิวแพ้ง่ายมากเลยค่ะ แล้วยิ่งปุ๋มเป็นคนที่ต้องแต่งหน้าเยอ ะๆ จัด ๆ อยู่แล้วด้วย สิวถามหาตลอดตอนนี้ไม่กังวลแล้วค้า ^^

ขอบคุณข้อมูลรีวิวดีๆจาก https://www.jeban.com/topic/263286
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง