คำสั่ง update ธรรมดา แต่มันไม่สามารถเก็บข้อมูล ลง db

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
futurebis
phpBBThailand Sr. Member
ติดต่อ:

คำสั่ง update ธรรมดา แต่มันไม่สามารถเก็บข้อมูล ลง db

โพสต์ โดย futurebis »

ทำไมไม่เข้าใจ คำสั่ง update ธรรมดา แต่มันไม่สามารถเก็บข้อมูล ลง db ได้ ผมทำตรงไหนผิดหรือเปล่าครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

$sql = "UPDATE kpi_result SET result='$i' WHERE kpisubgroup_id='$mainid' AND university_id='$data_university' ";
ภาพประจำตัวสมาชิก
futurebis
ติดต่อ:

Re: คำสั่ง update ธรรมดา แต่มันไม่สามารถเก็บข้อมูล ลง db

โพสต์ โดย futurebis »

ได้แล้วครับ ขออภัยอย่างสูง ผมผิดพลาดเองครับ ฟิลด์ result ใน db ของผม ตอนแรกสร้างเป็น reult คือพิมพ์ผิด มันก็เลยหาไม่เจอ ตอนนี้ได้แล้วครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง