การสร้างตารางหลักและย่อย

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
banksos99
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

การสร้างตารางหลักและย่อย

โพสต์ โดย banksos99 »

เหมือนสร้างแบบประเมิน โดยจะมีด้าน และแต่ละด้านจะมีข้อย่อย โดยผมมีฐานข้อมูลอยุ่2 อัน คือ ด้าน และ ข้อย่อย ซึ่ง ได้มีการกำหนด รหัสด้านให้ ข้อย่อย แต่ผมกำหนด เงือนไข การเรียกใช้ไม่ได้ เช่น ด้าน 110 มี3ข้อ ด้าน 111 มี4 ข้อ ซึ่งจะแสดงตารางออกมาให้ โดยข้อจะต้อง เปนของด้านนั้นๆ ขอบคุณมากคับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง