ช่วยด้วยค่ะเว็บออฟไลน์ในคอมรันได้ พออัพขึ้นโฮสต์เจอerror

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
gigjung
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ช่วยด้วยค่ะเว็บออฟไลน์ในคอมรันได้ พออัพขึ้นโฮสต์เจอerror

โพสต์ โดย gigjung »

untitled.GIF (25.4 KiB) เปิดดู 4120 ครั้ง
เจอ error
Warning: mysql_fetch_array(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in /home/avpcarau/domains/avpcarautoshop.com/public_html/productcate.php on line 40
แก้มาหลายวันแล้วไม่ได้ซักที รบกวนผู้รู้ดูให้หน่อยนะคะ
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members

Re: ช่วยด้วยค่ะเว็บออฟไลน์ในคอมรันได้ พออัพขึ้นโฮสต์เจอerror

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ดูรุ่น php ก่อนครับ ในเครื่อง รุ่นอะไร และบนโฮสที่ใช้งานจริง รุ่นเดียวกันหรือเปล่า

ลองเปลี่ยนจาก mysql_db_query() มาใช้ mysql_query() แทน

หลังจากทำการติดต่อกับฐานข้อมูลแล้ว

โค้ด: เลือกทั้งหมด

mysql_select_db($dbname) or die ("Could not select database");
$sql  ="..." ;  *** ชุดคำสั่ง SQL 
$dbquery = mysql_query($sql);

**** ไม่ค่อยได้เขียนโปรแกรมเท่าไหร่ อธิบายไม่ชัดเจนต้อง ขออภัยด้วย ได้หรือไมไ่ด้รบกวนมาโพสบอกหน่อยก็ดีครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง