คำแนะนำก่อนการตั้งคำถาม

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

คำแนะนำก่อนการตั้งคำถาม

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

ขอใส่ไว้ในนี้ครับ ซึ่งคงมีสมาชิกเพียงไม่กี่ท่านที่เข้ามาอ่าน คิดว่ามาแค่โพสแนะนำตัวเพื่อที่จะไปตั้งคำถามและให้รับการแก้ปัญหาเท่านั้น เพราะหลังจากที่ผมได้ตั้งหัวข้อไปก่อนหนานี้แล้ว ผมเข้ามาดูการโพสตอบคำถามทุกวัน และเห็นได้ว่ายังไม่ดีขึ้นเลยแม้แต่นิดเดียว มีเพียงสมาชิกบางท่านที่เข้าใจและกรุณาช่วยแก้ปัญหาให้สมาชิกท่านอื่น ผมต้องขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ หรือผมอาจเขียนในสิ่งที่เข้าใจยากไป
สำหรับสมาชิกใหม่ที่เพิ่งเข้ามาสมัครผมขอแนะนำให้สมาชิกทำตามนี้ก่อนไปโพสถามนะครับ เพื่อหลักเลี่ยงการที่ท่านไมได้รับคำตอบและอาจไม่มีใครไปตอบ

ข้อแนะนำก่อนการคั้งคำถาม

1. ให้อ่านทุกหมวดหมุ่ที่เป็นคำแนะนำเกี่ยวกับการใช้งานก่อนที่จตั้งคำถาม ซึ่งได้แกหมวดดังต่อไปนี้

Resource Center หมวดนี้มีไว้แจก ซึ่งมีข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับการ ติดตั้ง ไฟล์ภาษาไทยและการปรับแต่งต่างๆหาได้จากหมวดนี้ ก่อนการตั้งคำถามผมแนะนำว่าอ่านที่นี่ก่อนครับ

คู่มือการติดตั้ง และ วิธีใช้งาน phpBB

เมื่ออ่านหมดแล้วยังไม่สามารถช่วยท่านแก้ปัญหาได้ ให้อ่านในหัวข้อต่อไปครับ

2. FAQ หรือคำถามที่พบบ่อย ของแต่ ละ FORUM ดังต่อไปนี้

การติดตั้ง อัพเกรด phpBB3

คำถามที่ถามกันบ่อย : (FAQ) ประจำบอร์ด

การใช้งาน การตั้งค่า phpBB3

FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*

ปรับแต่งหน้าตาบอร์ด phpBB3 (Styles,Tempalte,Theme,imageset )

FAQ ประจำบอร์ด ปรับแต่งหน้าตาเว็บบอร์ด ทุกท่านควรอ่าน!

หัวข้อนอกเหนือจากนี้ทำการค้นหาจากช่อง ค้นหานะครับ

3. หลังจากทำตามทุกข้อแล้วยังไม่ได้รับคำตอบ ค่อยไปโพสถามตาม forum ต่างๆที่แยกตามปัญหาการใช้งานได้ต่อไปครับ

ท้ายนี้ขอฝากไว้นิดนะครับ ว่าอย่าเป็นคนเอาแต่ได้เพราะสิ่งที่ท่านได้ไปมาจากการให้ของผู้อื่น เมื่อท่านเป็นคนเห็นแก่ตัวเอาแต่ได้ต่อไปท่านจะไม่ได้อะไรกลับไป อยากเป็นผู้รับที่ดี ท่านต้องเป็นผู้ให้ที่ดีด้วย

ขอบคุณครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
nichapa
phpBBThailand Newbie

Re: คำแนะนำก่อนการตั้งคำถาม

โพสต์ โดย nichapa »

ขอบตุณ
ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phpbb »

สำหรับสมาชิกใหม่ที่เพิ่งสมัครเข้ามา โปรดอ่าน
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=7389" onclick="window.open(this.href);return false;
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
somsak_nong

โพสต์ โดย somsak_nong »

อ่านกันเหนื่อย ขอบคุณครับ
ลงลายเซ็น ..20 กระทู้ขึ้นไป
fukc99

โพสต์ โดย fukc99 »

ขอบคุณมากคร้าบ
กฏการใช้งานบอร์ด phpBBThailand.com
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940" onclick="window.open(this.href);return false;
toomta

โพสต์ โดย toomta »

ขอบคุณครับ...
toomta

โพสต์ โดย toomta »

ขอบคุณครับ...
socos1

โพสต์ โดย socos1 »

ขอบคุณมากมายคับ[img]1.jpeg[/img]
feather

โพสต์ โดย feather »

thank you
siwach_2010

โพสต์ โดย siwach_2010 »

ขอบคุณค๊าป
togo

โพสต์ โดย togo »

ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำ
jeebpy

โพสต์ โดย jeebpy »

ขอบคุณค่ะะะ :-D
CAPMOO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย CAPMOO »

ขอบคุนค่ะ
watcharee

โพสต์ โดย watcharee »

ขอแนะนำแอร์เคลื่อนที่นิดนึง
joejiroo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joejiroo »

ขอขอบคุณมากครับที่มีการเตือนก่อนครับ
กฏการใช้งานบอร์ด phpBBThailand.com
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940" onclick="window.open(this.href);return false;
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง