set alert ไปยังเครื่องที่กำหนด

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
obojama

set alert ไปยังเครื่องที่กำหนด

โพสต์ โดย obojama »

รบกวนช่วยแนะนำโค้ด ถ้าต้องการให้กรณีที่มีการpost ข้อมูลเข้ามาใหม่แล้วให้มี alert messageแจ้งเตือนผู้ดูแล โดยระบุ ip เครื่องที่กำหนด เป็น intranet ไม่รู้ว่าทำอย่างไง [/url]
obojama

แนะนำ code ด้วยคะ

ช่วยแนะนำ code ให้หน่อยสิคะ ว่าจะเช็คข้อมูลจาก Database อย่างไงบ้าง เพราะถ้าเช็คตลอดเวลาอาจจะกิน bandwidth หรือเปล่าคะ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป »

สร้างโค้ด ไว้หน้าหนึ่งสำหรับ ดูแลครับ ใช้เช็ต ที่หน้านั้นอย่างเดียว bandwidth ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ ตั้งใช้เช็ต ทุกๆ 1 นาที จะใช้วิธี reload หน้า หรือ ใช้ AJAX ช่วยก็ได้ครับ
obojama

พอจะมีตัวอย่างให้ดูบ้างหรือเปล่าคะ ทั้ง php และ javascript ขอบคุณคะ
obojama

รบกวนแนะนำว่าถ้าจะ alert โดยระบุ ip ไม่ทราบว่าใช้ syntex อย่างไงบ้าง ในส่วนของ php น่าจะพอทำได้บ้างแล้วแต่ javascript ไม่ค่อยถนัดเลยจริงๆๆ ขอบคุณคะ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป »

<script language="Javascript">
alert ("ข้อความ")
</script>
OT

โพสต์ โดย OT »

กำ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง