[MOD] Recent _topic แสดงกระทู้ล่าสุดในบอร์ด

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

salad
phpBBThailand Hero Member
ติดต่อ:

Re: [MOD] Recent _topic แสดงกระทู้ล่าสุดในบอร์ด

โพสต์ โดย salad »

paekiss เขียน:ทำแล้วไม่เห็นขึ้น
ให้ทำแล้ว work ไหมคับ
Work ตามแบบฉบับ phpbb3 ครับ

ตัวอย่างครับ http://www.it-radio.in.th/index.php" onclick="window.open(this.href);return false;
Toncmi
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member

Re: [MOD] Recent _topic แสดงกระทู้ล่าสุดในบอร์ด

โพสต์ โดย Toncmi »

ผมแก้ไข ทุกอย่าง install ผ่านหมด

แต่........

ไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรเลย

สรุป คือ ผมทำไม่ขึ้นครับ

ช่วยผมที ผมมีรางวัลเป็นสินน้ำใจ

โปรโมทเวบของท่าน ด้วยลิงค์ PR4 2 เดือนฟรีๆๆๆๆ

ลิงค์นี้ครับ http://www.paikad.com/cmiboard ตามไปดูให้ผมหน่อย

เมล์แจ้งเพื่อติดต่อจะช่วยเหลือ *****
แก้ไขล่าสุดโดย phpbb เมื่อ 02 ก.ย. 2009, 00:32, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เหตุผล: เธฅเธ‡ E-mail เนƒเธ™เธšเธญเธฃเนŒเธ”เน€เธ›เน‡เธ™เธเธฒเธฃเน€เธชเธตเธขเธกเธฒเธฃเธ—เธเธฒเธฃเนƒเธŠเน‰เธ‡เธฒเธ™เธšเธญเธฃเนŒเธ”
F0rG0ttenZ0ne
phpBBThailand VIP Members

โพสต์ โดย F0rG0ttenZ0ne »

Toncmi เขียน:ผมแก้ไข ทุกอย่าง install ผ่านหมด

แต่........

ไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรเลย

สรุป คือ ผมทำไม่ขึ้นครับ

ช่วยผมที ผมมีรางวัลเป็นสินน้ำใจ

โปรโมทเวบของท่าน ด้วยลิงค์ PR4 2 เดือนฟรีๆๆๆๆ

เมล์แจ้งเพื่อติดต่อจะช่วยเหลือ *****

ไปตั้งค่าใน ACP หรือยังครับ
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป
ถ้ามีใน FAQ อาจไม่ได้รับคำตอบ

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
Poong
phpBBThailand Newbie

โพสต์ โดย Poong »

มันขึ้นเป้นแบบหลายบรรทัดอะครับ ถ้าผมอยากจะให้เป็นบรรทัดเดียวเลย ต้องแก้ที่ไหนบ้างอะครับ

แล้วอีกอย่างนึง ถ้าจะให้อันนี้ไปอยุ่ด้านบนของบอร์ดอะคับ ต้องแก้ยังไงบ้างครับ รบกวนด้วยนะครับ
แนบไฟล์
01.JPG (28.25 KiB) เปิดดู 7589 ครั้ง
salad
ติดต่อ:

โพสต์ โดย salad »

Poong เขียน:มันขึ้นเป้นแบบหลายบรรทัดอะครับ ถ้าผมอยากจะให้เป็นบรรทัดเดียวเลย ต้องแก้ที่ไหนบ้างอะครับ

แล้วอีกอย่างนึง ถ้าจะให้อันนี้ไปอยุ่ด้านบนของบอร์ดอะคับ ต้องแก้ยังไงบ้างครับ รบกวนด้วยนะครับ
แบบนี้สงสัยต้องปรับที่ไฟล์ Theme แล้วอะครับ
suttiruck

โพสต์ โดย suttiruck »

ทำได้แล้วคับ
ขอบคุณมากครับ
javasu

โพสต์ โดย javasu »

ถ้า จะนำกระทู้ล่าสุด ไปไว้ หน้าเว็บ ของเราเองอะครับ จะต้องทำยังงัยครับ ช่วยบอกแนวหน่อครับ
NewLancerEX

โพสต์ โดย NewLancerEX »

ของผมติดตั้งเสร็จแล้ว ไปตั้งค่าใช้ admin แล้ว

แต่พอเรียกหน้าเว็บ มันขึ้นแบบนี้อ่าคับ ไปหาดูไฟล์ชื่อนี้ไม่มีอ่าครับ

ไปลองดูในthemedefaltของ prosilver แล้วก็ไม่มีไฟล์ชื่อนี้เหมือนกันนะคับ :?: งงเลย
รูปภาพ

NewLancerEX เขียน:ของผมติดตั้งเสร็จแล้ว ไปตั้งค่าใช้ admin แล้ว

แต่พอเรียกหน้าเว็บ มันขึ้นแบบนี้อ่าคับ ไปหาดูไฟล์ชื่อนี้ไม่มีอ่าครับ

ไปลองดูในthemedefaltของ prosilver แล้วก็ไม่มีไฟล์ชื่อนี้เหมือนกันนะคับ :?: งงเลย
มันเป็นไฟล์ของ Style --> Subsilver2 ครับ ไป copy มาใส่ได้
FAQ ปัญหาการใช้งาน การตั้งค่า กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม*
ใครไม่มาโพสปิดกระทู้ ต้องขออภัยที่ผมไม่สามารถช่วยท่านได้ในโอกาสต่อไป

เมื่อได้รับคำตอบแล้วเข้ามา โพสบอกด้วยครับว่าได้หรือไม่ได้
siammodelerclub

โพสต์ โดย siammodelerclub »

สอบถามผู้รู้ครับ ผมใช้ phpBB Ver 3.0.8 ครับ
ทำตามทุกอย่างทกขั้นตอนแล้วครับ ยังไม่เกิดการเปลี่ยนแปลงอะไรเลย

ใครเคยใช้ Mod ตัวนี้บน 3.0.8 บางครับ ช่วยบอกวิธีการหน่อยครับ จนปัญญาละ

MOD ตัวนี้ผมไม่แน่ใจว่าใช่ NV Recent Topic หรือเปล่า ถ้าใช่ มันจบที่เวอร์ชัน 1.0.5 ครับ และสำหรับ phpbb 3.0.5 ถ้าจำไม่ผิด

ไว้ว่างๆจะช่วยทดสอบให้สำหรับ phpbb3.0.8

ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phpbb »

ลิงค์โหลด ที่เจ้าของกระทู้ลงไว้ก็เสียแล้วนะครับ
ลอง เอาตัวที่ดาวน์โหลดไป โพสมาดูหน่อยซิืครับ
หรือ ลงลิงค์ที่โหลดมาก็ได้ครับ
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
http://www.phpbbthailand.com/viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=37&t=5940
LIEWnetwork
ติดต่อ:

โพสต์ โดย LIEWnetwork »

อยากได้ตัวนี้เหมือนกัน ที่เป็นแบบบรรทัดเดียวอย่างที่ rep บนว่าน่ะครับ
เห็นในบอร์ด SMF มีขึ้นมาให้เลยด้านล่างบอร์ด แต่นั่งหา mod ที่คล้ายกันยากมาก
ในบอร์ดตัวเองก็ลง recent post topic ที่โชว์ด้านข้างของหัวข้อบอร์ดว่ามีกระทู้อะไรตอบล่าสุดไป
กฏการใช้งานบอร์ด phpBBThailand.com
http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=27&t=5940" onclick="window.open(this.href);return false;
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง