มีใครเคยใช้บอร์ดของfreeforumsบ้างมั้ยคะ?

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
Arcbishop
phpBBThailand Jr. Member

มีใครเคยใช้บอร์ดของfreeforumsบ้างมั้ยคะ?

โพสต์ โดย Arcbishop »

ตามหัวเลยอ่ะค่ะ มีใครเคยใช้บ้างมั้ย
เพราะเราเห็นของคนอื่นเค้าทำเป็นภาษาไทยได้ แต่เราลองตามที่แนะนำไว้แล้วมทันกลับไม่เป็นอ่ะ
แถมlocalhost ยังเออเรอร์อีก หมดหนทางการใช้งานแล้วจริงๆ

อันนี้เป็นอันที่สมัครใหม่ค่ะ ยังไม่ได้ลองทำอะไรมากนัก http://sevenghost.freeforums.org
ใครเคยใช้ก็ลองมาแนะนำวิธีใช้ให้บ้างนะคะ
ที่นี่นะ [email protected]
ragazzo
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

Re: มีใครเคยใช้บอร์ดของfreeforumsบ้างมั้ยคะ?

โพสต์ โดย ragazzo »

อย่า ใช้เลย คับ ไม่เวิร์ก ปรับแต่ง ยากมาก ๆ แอดเราดิ มีคำแนะนำ

[email protected]... ยาวขี้เกียจอธิบาย
รูปภาพ
Arcbishop

Re: มีใครเคยใช้บอร์ดของfreeforumsบ้างมั้ยคะ?

โพสต์ โดย Arcbishop »

ค่ะะ บอร์ดนี้ใช้งานดับเบิ้ลๆๆๆๆๆๆยากส์์ืืืืสสสสส
- - ซึ่งเราพังบอร์ดและสมัครใหม่ไปรอบนึงแล้ว
อยากให้แนะนำว่าควรใช้บอ์ดของอะไรดีอ่ะค่ะ
ที่เคยได้ยินก็ของ forumer ค่ะ ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า
แต่ประเด็นที่อยากได้บอร์ดก็คือ
1. ใช้ง่ายและ ต้องมีภาษาไทย!
2.เป็นฟอรั่มแบบฟรีฟอรั่มค่ะ (แบบแยกเปนฟอรั่มๆอ่ะค่ะ)
3.แต่งบอร์ดง่าย + ไฮโซ - - (โลภมากไปแล้วเจ๊..)

**ที่แอดเมล์ของเม้นแรกอ่ะค่ะ แอดในmsn หรือแอดเป็น hotmail [คุยทางhotmail]คะ?
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง