เวลาโพส์ทต้อง ต้องรอยืนยันจาก admin จะแก้ไขอย่างไรครับ

สอบถามปัญหาการใช้งาน phpbb3 หลังการติดตั้ง เช่นปัญหาการเพิ่มบอร์ด เพิ่มหมวดหมู่ การกำหนดการอนุญาติ การตั้งค่าต่างๆ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
GuRubaccarat
phpBBThailand Jr. Member

เวลาโพส์ทต้อง ต้องรอยืนยันจาก admin จะแก้ไขอย่างไรครับ

โพสต์ โดย GuRubaccarat »

คือเวลาโพส์ทหหรือตอบกระทู้ จะมีข้อความว่า
บันทึกข้อความเรียบร้อยแล้ว, แต่จะต้องผ่านผู้ดูแลบอร์ดก่อนที่จะแสดงในที่สาธารณะ. คุณจะได้รับการแจ้งเตือน เมื่อข้อความของคุณถูกอนุมัติ.
คือต้องการให้ไม่ให้มันรอการยืนยันจาก addmin ให้แสดงเลย ต้องทำอย่างไรครับ

ผมไปเปิดดูในกระทู้นี้ก็เปิดดูไม่ได้

http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=25&t=7108" onclick="window.open(this.href);return false;
Emirates

Re: เวลาโพส์ทต้อง ต้องรอยืนยันจาก admin จะแก้ไขอย่างไรครับ

โพสต์ โดย Emirates »

รูปภาพ

ตามนั้นครับ...

ปล. คิดว่าคงเป็นมือใหม่จริงๆนะครับเพราะเห็นหลายทู้เลย(ผมก็มือใหม่ใจดวงเดิมเน้อ :lol: ) ลองเล่นดูก่อนนะครับถ้าไม่ได้ก็ค้นหาดูที่พี่ๆในบอร์ดเขาโพสต์ตอบไว้แล้วก่อนนะครับ และ ถ้าไม่ได้จริงๆเหมือนที่บอกในทู้นี้ก็ถามไว้ได้ครับถ้ายังไม่มีใครตอบ หากผมผ่านมาเจอเข้าแล้วตอบได้ก็จะช่วยตอบให้นะครับ :-D
Emirates

Re: เวลาโพส์ทต้อง ต้องรอยืนยันจาก admin จะแก้ไขอย่างไรครับ

ปล.โทษทีมองผิดนึกว่าการลงทะเบียน... 8) การโพสต์ก็ตั้งค่าคล้ายๆกันนะครับไปที่การตั้งค่าการโพสต์เลยครับ ลองดูก่อนนะครับ

Emirates เขียน:ปล.โทษทีมองผิดนึกว่าการลงทะเบียน... 8) การโพสต์ก็ตั้งค่าคล้ายๆกันนะครับไปที่การตั้งค่าการโพสต์เลยครับ ลองดูก่อนนะครับ
ในเมนู ตั้งค่าการโพส์สมันไม่มีที่ให้ตั้งเลยครับพี่ มี่แต่รายการแแบบนี้

ตั้งค่าการโพสต์
คุณสามารถตั้งค่าเริ่มต้นทั้งหมดในการโพสต์

ตัวเลือกทั่วไป
อนุญาตให้สมัครแจ้งกระทู้: ใช่ ไม่
อนุญาตให้การสมัครบอร์ด: ใช่ ไม่
อนุญาต BBCode: ใช่ ไม่
อนุญาตการใช้ [FLASH] BBCode tag ในโพสต์ :
ถ้าไม่อนุญาติ BBCode [FLASH] จะไม่แสดงในการโพสต์ และการใช้งานของหน้าตั้งค่าส่วนตัวจะไม่แสดง . BBCode [FLASH] ด้วย
ใช่ ไม่
อนุญาตไอคอนยิ้ม: ใช่ ไม่
อนุญาตลิงค์ในโพสต์/ข้อความส่วนตัว :
ถ้าไม่อนุญาต [URL] BBCode สำหรับการเปลี่ยน URL อัตโนมัตจะไม่สามารถใช้ได้
ใช่ ไม่

อนุญาตให้ปิดการกรองคำหยาบ:
ผู้ใช้สามารถเลือก ปิดการใช้งานกรองคำอัตโนมัติในการโพสต์และ ข้อความส่วนตัว .
ใช่ ไม่

อนุญาต เก็บกระทู้:
ผู้ใช้ สามารถเก็บ เก็บกระทู้ส่วนตัว
ใช่ ไม่
เปิดใช้ภาพยืนยันการโพสต์ สำหรับบุคคลทั่วไป :
บุคคลทั่วไปจำเป็นต้องกรอกข้อความที่ถูกต้อง ตามภาพที่เห็นก่อนการโพสต์.
ใช่ ไม่
อนุณาตให้ตอบด่วน:
เปิด หรือ ปิดระบบตอบด่วนเพื่อใช้งานทั้งเว็บบอร์ด. เมื่อเปิดใช้งาน, บอร์ดที่ตั้งค่าเป็นอย่างอื่นจะเป็นไปตามหมวดแต่ละหมวดที่กำหนดไว้.
ใช่ ไม่

GuRubaccarat เขียน:
Emirates เขียน:ปล.โทษทีมองผิดนึกว่าการลงทะเบียน... 8) การโพสต์ก็ตั้งค่าคล้ายๆกันนะครับไปที่การตั้งค่าการโพสต์เลยครับ ลองดูก่อนนะครับ
ในเมนู ตั้งค่าการโพส์สมันไม่มีที่ให้ตั้งเลยครับพี่ มี่แต่รายการแแบบนี้

ตั้งค่าการโพสต์
คุณสามารถตั้งค่าเริ่มต้นทั้งหมดในการโพสต์

ตัวเลือกทั่วไป
อนุญาตให้สมัครแจ้งกระทู้: ใช่ ไม่
อนุญาตให้การสมัครบอร์ด: ใช่ ไม่
อนุญาต BBCode: ใช่ ไม่
อนุญาตการใช้ [FLASH] BBCode tag ในโพสต์ :
ถ้าไม่อนุญาติ BBCode [FLASH] จะไม่แสดงในการโพสต์ และการใช้งานของหน้าตั้งค่าส่วนตัวจะไม่แสดง . BBCode [FLASH] ด้วย
ใช่ ไม่
อนุญาตไอคอนยิ้ม: ใช่ ไม่
อนุญาตลิงค์ในโพสต์/ข้อความส่วนตัว :
ถ้าไม่อนุญาต [URL] BBCode สำหรับการเปลี่ยน URL อัตโนมัตจะไม่สามารถใช้ได้
ใช่ ไม่

อนุญาตให้ปิดการกรองคำหยาบ:
ผู้ใช้สามารถเลือก ปิดการใช้งานกรองคำอัตโนมัติในการโพสต์และ ข้อความส่วนตัว .
ใช่ ไม่

อนุญาต เก็บกระทู้:
ผู้ใช้ สามารถเก็บ เก็บกระทู้ส่วนตัว
ใช่ ไม่
เปิดใช้ภาพยืนยันการโพสต์ สำหรับบุคคลทั่วไป :
บุคคลทั่วไปจำเป็นต้องกรอกข้อความที่ถูกต้อง ตามภาพที่เห็นก่อนการโพสต์.
ใช่ ไม่
อนุณาตให้ตอบด่วน:
เปิด หรือ ปิดระบบตอบด่วนเพื่อใช้งานทั้งเว็บบอร์ด. เมื่อเปิดใช้งาน, บอร์ดที่ตั้งค่าเป็นอย่างอื่นจะเป็นไปตามหมวดแต่ละหมวดที่กำหนดไว้.
ใช่ ไม่

เวอรชัน 3.0.9 .ใครพอทราบช่วยบอกด้วยครับ ......... ผมหาวิธีแก้ทั้งวันยังไม่ได้เลย ...... ขอบคุณครับ
Emirates

จากที่เคยใช้ๆนะครับจะเห็นได้ว่า ในแต่ละส่วนหรือในแต่ละหัวข้อของการตั้งค่าการใช้งานนั้นจะมีความสัมพันธ์ เชื่อมโยงเกี่ยวเนื่องกัน บางทีเราตั้งค่าในส่วนนี้ แต่มันกลับไม่มีผลอะไรเลย สืบเนื่องมาจากว่ามันอาจจะเป็นหัวข้อปลีกย่อยหรือหัวข้อย่อย ซึ่งจะมีหัวข้อหลักอีกที เราก็ต้องไปตั้งหัวข้อหลักนั้นให้มันอนุญาตหรืออะไรก็ว่ากันไป...(ปล.ในphpBB3นี่ผมก็งงเหมือนกันครับ มึนเลยแหล่ะ+555)อาศัยว่าลองเล่นๆดูก่อนว่าอะไรเป็นอะไรงมอยู่นานเหมือนกันครับอย่างเคสนี้ก็ลองเล่นตามภาพนี้ดูนะครับ ลองเล่นดูก่อนผมว่าน่าจะได้นะครับเพราะผมลองแล้วมันได้อ่ะ +555 สู้ๆนะครับ
(ได้ผลเป็นอย่างไรก็อย่าลืมมาเล่าให้เพื่อนๆฟังบ้างนะครับ)

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ขอบคุณพี่ Emirates มากนะครับ ตอนนี้ทำได้แล้ว

http://www.gurubaccarat.com/" onclick="window.open(this.href);return false;

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
Emirates

ได้แล้วก็ดีใจด้วยครับ ... :-D
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง