เรื่อง Filed user_permissions ในตาราง user

ปรับแต่งแก้ไขโค้ด ปัญหาการติดตั้งและการใช้งาน Mod ต่างๆ เพิ่มเพิ่มความสามารถของ บอร์ด ไม่รู้จะใช้ Mod อะไร ดี ถามได้ที่นี่ ติดตั้ง Mod แล้วมีปัญหา มี Mod ดีๆ อย่าง share เพื่อนเชิญบอร์ดนี้

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

BloodyMary
phpBBThailand Newbie

เรื่อง Filed user_permissions ในตาราง user

โพสต์โดย BloodyMary » 06 มี.ค. 2009, 07:46

คือต้องการ add user โดยตรงที่ตาราง user เลยค่ะ
ทีนี้พอ add เข้าไปตรงๆ ค่าที่ field user_permissions ก็ก็อปมาจาก user คนอื่นๆ (ลองสมัคร 3 คน ค่าที่ Filed นี้ก็เหมือนกันเลยก็อปมาด้วยความมั่นใจ - -")
พอ add เรียบร้อย ก็ view table ดู ของคนอื่นที่สมัครผ่านหน้าเว็บ field นี้จะมีค่า [BLOB - 44 ไบต์] แต่ user ที่ add เข้าไปโดยตรงที่ DB เลย จะมีค่า [BLOB - 46 ไบต์]
แต่ user ที่ add เข้าไปโดยตรงที่ table นี้ สามารถ Login เข้าเว็บบอร์ดได้นะค่ะ แต่ไม่สามารถทำอะไรได้เลย และที่บอร์ดจะขึ้นว่า "เวบบอร์ดนี้ไม่มี บอร์ด"

แต่ถ้า Login ด้วย user ที่สมัครผ่านทางหน้าเว็บ ก็สามารถใช้งานได้ตามปกติค่ะ
เลยอยากทราบว่าต้องทำอะไรเพิ่มเติม หรือมี Field ไหนที่ควรระวังอีกหรือไม่ค่ะ
ค่าของ user_permission คืออะไร ที่เราจะต้องใส่ลงไปค่ะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
phpbb
phpBBThailand VIP Members
phpBBThailand VIP Members
ติดต่อ:

Re: เรื่อง Filed user_permissions ในตาราง user

โพสต์โดย phpbb » 06 มี.ค. 2009, 13:42

ถ้ามีความรู้ php แล้ว ลอง
ดูตัวอย่างการ insert user จากไฟล์
ucp.php
mode=register
โหลด phpBB3 ภาษาไทย ทั้งหน้าเว็บ และ admin
รวมพลคนใช้ phpBB3 แนะนำคนอื่นบ้างนะครับ ทุกคำถามจะได้มีคำตอบ แนะนำคนอื่นๆบ้างนะ ช่วยๆกันไป

สมาชิกใหม่ ก่อนถามแนะนำตัว
viewforum.php?f=41
กฏการใช้งานบอร์ด
viewtopic.php?f=37&t=5940

BloodyMary

Re: เรื่อง Filed user_permissions ในตาราง user

โพสต์โดย BloodyMary » 06 มี.ค. 2009, 15:52

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองไปนั่งไล่ดู พรุ่งนี้วันหยุดพอดีเลย ^^

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง